अमेय आणि आकाश आमने-सामने

गेल्याच वर्षी ‘सैराट’ या सिनेमातून संपूर्ण महाराष्ट्रभर कौतुक झालेला आकाश ठोसर महेश मांजरेकर यांच्या सिनेमातून प्रेक्षकांसमोर येणार आहे, हे तर सगळ्यांना माहीत आहेच. या सिनेमाचं शूट तसं पूर्ण झालेलं आहे. या सिनेमाबद्दल सलमान खानने ट्विट देखील केलेले आहे. महेश मांजरेकर यांच्या ‘ध्यानीमनी’ चित्रपटाला बॉलिवूडमधील कलाकार अमिताभ बच्चन आणि सलमान खान यांनी शुभेच्छा दिल्या होत्या. आता पुन्हा एकदा सलमान खानने महेश मांजरेकर यांचं कौतुक केलं आहे. पण यावेळी त्यांच्या ‘एफयु’ या चित्रपटाच्या संबंधित कौतुक केले आहे. सलमानने ट्विटरवर ‘एफयु’ मधील गाण्याविषयी ट्विट केलेलं तर होतच पण आता त्याने या सिनेमाची तारिख देखील घोषित केली आहे.


तर दुसरीकडे अमेय वाघच्या ‘मुरांबा’ या सिनेमाची चर्चा सर्वत्र आहे. सध्याच रंजीत गुगले यांनी सोशल मिडियावर ‘मुरंबा’ या सिनेमाचे नवं कोर पोस्टर प्रदर्शित केले आहे. ‘घंटा’ चित्रपटाच्या यशानंतर दशमी स्टुडियोज ‘मुरांबा’ या चित्रपटाच्या माध्यमातून पुन्हा एकदा मनोरंजक चित्रपटाची निर्मिती करणार आहे. तसेच त्यांच्यासह हयुज प्रॉडक्शन्स, प्रतिसाद प्रॉडक्शन्स प्रस्तुत हा नवा कोरा सिनेमा लवकरच प्रेक्षकांच्या भेटीला येणार आहे.

अमेय आणि आकाशचा फॅन क्लब प्रचंड मोठा आहे. यावर्षी या दोघांचे बहुप्रतिक्षित सिनेमे प्रदर्शित होत अाहे. 2 जूनला मुरांबा आणि एफ यू असे दोन्ही सिनेमे एकाच दिवशी प्रदर्शित होत असल्याने त्याचा फटका बॉक्स ऑफिसवर बसेल की काय यात शंका आहे.


मराठी सिनेसृष्टीत सध्या वेगवेगळ्या विषयांवर हात घातला जात आहे. सिनेमांच्या नावाचं म्हणाल तर भन्नाट नावं आजकाल सिनेमांना दिली जात आहे. मराठी सिनेमांच्या कथा, पटकथा, संवाद, सिनेमॅटोग्राफी याकडे प्रेक्षकांच्या अपेक्षा वाढल्या आहेत. आता बघू या दोन सिनेमामधून प्रेक्षक कोणत्या सिनेमाला पसंती कळवतात ते…

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *